



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA NISHATI

MAMLAKA YA UDHIBITI WA
HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)



TAARIFA KWA UMMA

(Imetolewa chini ya Kifungu cha 19 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji, Sura ya 414 ya Sheria za Tanzania)

Taarifa inatolewa kwa umma kwamba Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) imepokea maombi ya Leseni ya Uendeshaji ya kuzalisha Umeme kutoka kwa kampuni ya North Mara Goldmine Limited. EWURA inakaribisha maoni au pingamizi dhidi ya maombi hayo. Taarifa za mwombaji, mitambo na aina ya leseni iliyombwa zimetolewa hapa chini:-

KIFUNGU	MAELEZO
Jina na anuani ya Mwombaji	North Mara Goldmine Limited S.L.P 1081, Dar es Salaam
Mahali ulipo Mtambo	Mtaa wa Nyamongo, Kata ya Mjini Kati, Wilaya ya Tarime, Mkoa wa Mara.
Taarifa za Wanahisa	1. Msajili wa Hazina, Morocco Square, Treasury Registrar Tower, S.L.P 3193, Dar es Salaam 16% 2. Northmara Holdings UK Limited, London, UK, 84%
Maelezo ya Mtambo	Kituo cha kuzalisha umeme kwa kutumia dizeli chenye uwezo wa kuzalisha Megawati 18, kitazalisha umeme kwa matumizi binafsi pekee.
Aina na Muda wa Leseni	Leseni ya Uendeshaji ya Kuzalisha Umeme kwa Matumizi Binafsi, yenye muda wa miaka mitano (5))

Mtu yeyote mwenye maoni au pingamizi kuhusu maombi haya awasilishe kwa maandishi ndani ya siku ishirini na moja (21) tangu siku ya kutolewa kwa tangazo hili. Nyaraka za maombi ya leseni zinaweza kuoneshwa kwa mtu atakayewasilisha maombi kwa maandishi.

Imetolewa na:-

Mkurugenzi Mkuu

06 Machi 2026

